ทางโรงเรียนได้จัดกิจกรรมการเรียนรู้ผ่านการทำโครงงานมาอย่างต่อเนื่อง โดยในการจัดทำโครงงาน จะมีคุณครูประจำชั้นคอยให้ข้อมูล และคำแนะนำต่าง ๆ ให้กับนักเรียน เพื่อเลือกสิ่งที่นักเรียนสนใจที่สุดเพื่อมาจัดทำโครงงาน โดยเรื่องที่นักเรียนชั้นป.4 เลือกคือ “พืชสมุนไพร” ซึ่งแบ่งออกเป็น 6 กลุ่ม ดังนี้
โครงงาน “พืชสมุนไพร” ของนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4
โครงงาน “พืชสมุนไพร”