โครงงาน “มหัศจรรย์จากวัสดุธรรมชาติ”
ทางโรงเรียนได้จัดกิจกรรมการเรียนรู้ผ่านการทำโครงงานมาอย่างต่อเนื่อง โดยในการจัดทำโครงงาน จะมีคุณครูประจำชั้นคอยให้ข้อมูล และคำแนะนำต่าง ๆ ให้กับนักเรียน เพื่อเลือกสิ่งที่นักเรียนสนใจที่สุดเพื่อมาจัดทำโครงงาน โดยเรื่องที่นักเรียนชั้นป.3 เลือกคือ “โครงงานมหัศจรรย์จากวัสดุธรรมชาติ” ซึ่งแบ่งออกเป็น 6 กลุ่ม ดังนี้