![373652704_1985225425161706_936983370781627813_n-1024x1024](https://tubtong.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/373652704_1985225425161706_936983370781627813_n-1024x1024-1.jpeg)
ประจำเดือนสิงหาคม ได้แก่
“คุณครูจุฬาภรณ์ แสนพันดร หรือ ครูเอ๋”
คุณครูที่อยู่กับโรงเรียนทับทองมานานถึง 10 ปี ปัจจุบันครูเอ๋เป็นครูประจำชั้นประถมศึกษาปีที่ 3/2 ที่มีหน้าที่สอนถึง 3 วิชาด้วยกันคือ วิทยาศาสตร์, คณิตศาสตร์ และภาษาไทย โดยการสอนแบบเข้าใจธรรมชาติของเด็กในแต่ละวัย ครูเอ๋ทำให้การเรียนวิชาคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ ที่ดูเหมือนเป็นวิชาที่เข้าใจยาก ให้เข้าใจง่ายมากขึ้น ด้วยเทคนิคการสอนในแบบของตัวเอง ทำให้เด็กๆ สนุกและชอบที่จะเรียนกับครูเอ๋มากเลยค่ะ
![372989873_1985226655161583_4840539373581973046_n](https://tubtong.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/372989873_1985226655161583_4840539373581973046_n.jpeg)
![373344602_1985226691828246_1687010843475986642_n](https://tubtong.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/373344602_1985226691828246_1687010843475986642_n.jpeg)
![373621329_1985225595161689_4996441642542415397_n](https://tubtong.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/373621329_1985225595161689_4996441642542415397_n.jpeg)
![372989773_1985226698494912_7597247235318073956_n](https://tubtong.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/372989773_1985226698494912_7597247235318073956_n.jpeg)
Teacher of the month เดือนต่อไป คุณครูแอดมินจะมาแนะนำคุณครูคนไหนให้ทุกท่านรู้จัก ฝากติดตามด้วยนะคะ